Tôi mới đỗ viên chức tháng 11/2014, tôi tốt nghiệp trường Cao đẳng Sư phạm Lạng Sơn, nhưng khi đỗ viên chức tôi chỉ được hưởng lương theo bậc lương trung cấp.

Thứ Hai, 22/12/2014 - 10:31
Người hỏi: 
Phương Thị Dim
Ngày hỏi: 
22/11/2014
Địa chỉ: 
xã Đình Lập huyện Đình Lập tỉnh Lạng Sơn
Nội dung câu hỏi: 

Tôi mới đỗ viên chức tháng 11/2014, tôi tốt nghiệp trường Cao đẳng Sư phạm Lạng Sơn, nhưng khi đỗ viên chức tôi chỉ được hưởng lương theo bậc lương trung cấp. Khi tôi hỏi, thì phòng Nội vụ huyện trả lời là nếu đơn vị có nhu cầu tuyển dụng từ trung cấp thì cao đẳng cũng chỉ hưởng lương trung cấp.

Tôi muốn được giải đáp nếu như vậy thì cả tỉnh áp dụng không hay chỉ áp dụng ở Đình Lập và tại sao không được hưởng lương theo bằng cấp?

Trả lời: 

          Điều 20, Luật Viên chức quy định: “Việc tuyển dụng viên chức phải căn cứ vào nhu cầu công việc, vị trí việc làm, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và quỹ tiền lương của đơn vị sự nghiệp công lập”.

          Căn cứ Quyết định số 655/QĐ-UBND ngày 25/5/2014 của Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh về việc phê duyệt nhu cầu tuyển dụng viên chức năm 2014 trong đó vị trí việc làm giáo viên mầm non thuộc các đơn vị sự nghiệp trực thuộc Ủy ban nhân dân huyện Đình Lập được phê duyệt trình độ trung cấp, chuyên ngành Giáo dục mầm non.

          Căn cứ quyết định phê duyệt của Chủ tịch Uỷ  ban nhân dân tỉnh, Uỷ ban nhân dân huyện Đình Lập tổ chức tuyển dụng viên chức các đơn vị sự nghiệp năm 2014, bà đã trúng tuyển vào làm việc tại vị trí giáo viên mầm non Trường Mầm non xã Đình Lập, được xếp lương theo trình độ trung cấp là đúng quy định.

          Sở Nội vụ phúc đáp Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử tỉnh để trả lời công dân theo quy định./.

BẢN ĐỒ TỈNH LẠNG SƠN

LIÊN KẾT WEBSITES
THỐNG KÊ LƯỢT TRUY CẬP

web stats

HỖ TRỢ KỸ THUẬT TRỰC TUYẾN

0253.818.657              0918210111

Liên hệ qua Yahoo Messenger Liên hệ qua Yahoo Messenger

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH LẠNG SƠN

Giấy phép số: 20/GP-TTĐT ngày 12/3/2015 của Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử

Cơ quan thường trực: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Lạng Sơn

Chịu trách nhiệm chính: Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh

Trụ sở: Đường Hùng Vương, phường Chi Lăng, thành phố Lạng Sơn.

Điện thoại: (025) 3.812.959; Fax: (025) 3.814.302 Email: ubndls@langson.gov.vn

Ghi rõ nguồn “Cổng TTĐT tỉnh Lạng Sơn” hoặc “www.langson.gov.vn” khi đăng tải lại thông tin từ Cổng TTĐT tỉnh Lạng Sơn