Ở tỉnh Lạng Sơn có quy định về diện tích tối thiểu cho phép cấp mới giấy chứng nhận đất ở không? Nếu có thì ở văn bản pháp luật nào?

Thứ Hai, 02/06/2014 - 07:00
Người hỏi: 
Hoàng Thị Hường
Ngày hỏi: 
13/5/2014
Địa chỉ: 
huyện Hữu Lũng, tỉnh Lạng Sơn
Nội dung câu hỏi: 

Ở tỉnh Lạng Sơn có quy định về diện tích tối thiểu cho phép cấp mới giấy chứng nhận đất ở không? Nếu có thì ở văn bản pháp luật nào?

Trả lời: 

          Căn cứ khoản 1 Điều 17 Nghị định số 84/2007/NĐ-CP ngày 25/5/2007 của Chính phủ có quy định “Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quy định diện tích tối thiểu được phép tách thửa đối với từng loại đất cho phù hợp với điều kiện cụ thể của địa phương”. UBND tỉnh Lạng Sơn đã ban hành Quyết định số 07/2008/QĐ-UBND ngày 21/3/2008 về việc quy định diện tích tối thiểu được phép tách thửa đối với từng loại đất trên địa bàn tỉnh Lạng Sơn. Diện tích tối thiểu được phép tách thửa đối với từng loại đất quy định tại Quyết định số 07/2008/QĐ-UBND ngày 21/3/2008, áp dụng đối với việc tách thửa để thực hiện các quyền của người sử dụng đất và thực hiện cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho các tổ chức, hộ gia đình, cá nhân đang sử dụng đất và áp dụng trong trường hợp tách thửa đất thành hai hay nhiều thửa đất.

          Quyết định số 07/2008/QĐ-UBND: 468/STNMT-TNĐ.PDF

BẢN ĐỒ TỈNH LẠNG SƠN

LIÊN KẾT WEBSITES
THỐNG KÊ LƯỢT TRUY CẬP

web stats

HỖ TRỢ KỸ THUẬT TRỰC TUYẾN

0253.818.657              0918210111

Liên hệ qua Yahoo Messenger Liên hệ qua Yahoo Messenger

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH LẠNG SƠN

Giấy phép số: 20/GP-TTĐT ngày 12/3/2015 của Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử

Cơ quan thường trực: Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Lạng Sơn

Chịu trách nhiệm chính: Chánh Văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh

Trụ sở: Đường Hùng Vương, phường Chi Lăng, thành phố Lạng Sơn.

Điện thoại: (0205) 3.812.959; Fax: (0205) 3.814.302 Email: ubndls@langson.gov.vn

Ghi rõ nguồn “Cổng TTĐT tỉnh Lạng Sơn” hoặc “www.langson.gov.vn” khi đăng tải lại thông tin từ Cổng TTĐT tỉnh Lạng Sơn